Monday 22 December 2025 - 01:50
Bikin Cika Shekaru 50 da Kafa Makarantar Addini (Hauza) ta Ahlul-Bait (AS) a Pakistan

Hauza/An gudanar da taron bikin cika shekaru hamsin da kafuwar makarantar addini ta "Ahlul-Bait (AS)", wadda take matsayin babbar abun tunawa da kuma gadon da Ayatullah Sheikh Mohsin Ali Najafi ya bari. An sanya wa taron suna "Bikin Zinari" (Golden Jubilee), kuma an gudanar da shi ne a babban zauren taro na wannan cibiyar ilimi. Manyan malamai da fitattun mutanen addini daga sassan ƙasar daban-daban sun halarci taron.

Bisa rahoton sashen fassarar Ofishin Yada Labaran Hauza, wannan gagarumin biki na cika shekaru 50 da kafa makarantar Hauzar Ahlul-Baiti (A.S) da tunawa da Ayatullah Sheikh Mohsin Ali Najafi mai taken "Bikin Zinari" an gudanar da shi ne a babban zauren taro na wannan cibiyar ilimi. Manyan malamai da fitattun ma'abotan addini daga sassan ƙasar daban-daban ne suka halarci taron.

Wannan Hauza wata cibiyar ilimi ce da addini wadda ake girmamawa a matsayin ɗaya daga cikin mafi mahimmancin cibiyoyin koyarwa da addini a ƙasar Pakistan, kuma tana taka rawar gani sosai wajen horar da ɗalibai (Daliban Addini) da kuma yaɗa koyarwar Musulunci.

A yayin taron, Hujjatul Islam Sheikh Muhammad Shafa Najafi, babban malami a makarantun addini na Pakistan, ya gabatar da jawabin buɗe taro inda ya yaba da ayyukan addini da na ƙasa da Ayatullah Mohsin Najafi ya gudanar. Ya yi ishara da kyawawan halayensa kamar ikhlasi, dogara ga Allah, da kuma jajircewa mara yankewa wajen daukaka addini.

A ɓangaren ƙarshe na bikin, an karrama manyan ma'abota ilimi, malamai masu koyarwa, ɗaliban addini, da kuma sahabban farko na Ayatullah Mohsin Najafi waɗanda suka taka rawa wajen kafawa da faɗaɗa wannan cibiyar ilimi, ta hanyar ba su takardun yabo da lambobin girmamawa

Tags

Your Comment

You are replying to: .
captcha